67 Nguyễn Thị Định, Phường An Hải, TP. Đà Nẵng
VPS GPU

Giá thuê VPS GPU treo game 2025: Hướng dẫn thuê và cài đặt chi tiết

Giá thuê VPS GPU treo game 2025: Hướng dẫn thuê và cài đặt chi tiết
Chia sẻ

Bạn là một game thủ đam mê, luôn tìm kiếm trải nghiệm chơi game tối ưu và mượt mà? Bạn muốn chơi những tựa game yêu thích với đồ họa chất lượng cao và không gặp khó khăn về hiệu suất? Vậy thì đừng bỏ qua cơ hội mở rộng khả năng chơi game của bạn. “Thỏa mãn đam mê chơi game – Trải nghiệm ngay VPS GPU treo game mượt mà và đáng tin cậy!”

1. VPS GPU là gì?
2. Vì sao nên thuê VPS GPU treo game?
2.1 Hiệu năng mạnh mẽ
2.2 Độ ổn định và liên tục hoạt động
2.3 Tăng cường khả năng xử lý đồ họa
2.4 Đa dạng trong lựa chọn trò chơi
2.5 Bảo mật và bảo vệ dữ liệu
2.6 Tiết kiệm chi phí
2.7 Dễ dàng nâng cấp
2.8 Riêng tư, không lo bị làm phiền
3. Hướng dẫn thuê và cài đặt VPS GPU treo game tại Cloudzone
3.1 Những tiêu chí để thuê VPS GPU treo game
3.2 Hướng dẫn thuê VPS GPU treo game
3.3 Hướng dẫn sử dụng VPS GPU
4. Bảng giá thuê VPS GPU treo game 2025 mới nhất tại Cloudzone

1. VPS GPU là gì?

VPS GPU là gì
VPS GPU là gì

VPS GPU là một loại máy chủ ảo (Virtual Private Server - VPS) được trang bị GPU (Graphics Processing Unit) - một thành phần phần cứng chuyên dụng dùng để xử lý đồ họa và tăng cường hiệu suất tính toán. GPU được tích hợp vào máy chủ ảo để cung cấp khả năng xử lý đồ họa mạnh mẽ cho các ứng dụng yêu cầu đồ họa cao như trò chơi, thiết kế đồ họa và trí tuệ nhân tạo AI.

2. Vì sao nên thuê VPS GPU treo game?

Việc thường xuyên treo game trên PC là sở thích, cũng là thói quen hằng ngày của nhiều người. Nhưng treo liên tục sẽ ảnh hưởng rất nhiều đến phần cứng của PC. Vì lý do đó, Cloudzone cho ra sản phẩm VPS GPU với khả năng xử lý đồ họa nhanh, đồng thời giúp phần cứng máy tính của bạn hạn chế hư hỏng khi treo trong thời gian dài. Dưới đây là những lý do VPS GPU sẽ là giải pháp phù hợp cho bạn, người yêu thích thế giới game.

2.1 Hiệu năng mạnh mẽ

VPS GPU được trang bị card đồ họa mạnh mẽ, chuyên dụng cho xử lý đồ họa và trò chơi. Khả năng xử lý đồ họa phức tạp và tính toán song song của GPU giúp nâng cao trải nghiệm chơi game, giảm thiểu lag, cho phép game thủ chơi game một cách mượt mà và trơn tru hơn.

2.2 Độ ổn định và liên tục hoạt động

VPS GPU được đặt tại 6 cụm Data Center đều tại TP.HCM, đạt chuẩn TIA-942 Rated 3, kết nối trực tiếp (peering) với 4 nhà mạng lớn VNPT, FPT, Viettel và CMC. Nhờ đó, đường truyền mạng ổn định và băng thông cao, giúp trải nghiệm chơi game mượt mà và không bị gián đoạn, có thể sử dụng mọi lúc mọi nơi mà không lo mất kết nối.

Cập nhật (2026): hiện Cloudzone vận hành 6 cụm Data Center tại TP.HCM đạt chuẩn TIA-942 Rated 3.

Hạ tầng trung tâm dữ liệu Cloudzone
Hạ tầng trung tâm dữ liệu Cloudzone

2.3 Tăng cường khả năng xử lý đồ họa

VPS GPU được tích hợp các card đồ họa mạnh mẽ, đảm bảo sức mạnh tính toán đồ họa cao. Điều này cho phép xử lý các tác vụ đồ họa phức tạp một cách nhanh chóng và hiệu quả, giúp tăng cường hiệu suất chơi game và các ứng dụng đòi hỏi đồ họa cao khác.

2.4 Đa dạng trong lựa chọn trò chơi

VPS GPU mang đến cho người dùng một thế giới trò chơi đa dạng và phong phú với nhiều thể loại hấp dẫn. Tận hưởng những trải nghiệm chơi game hấp dẫn và khám phá những thế giới ảo rộng lớn. Dưới đây là một số thể loại trò chơi đa dạng mà bạn có thể trải nghiệm:

  • Trò chơi bắn súng (FPS)
  • Trò chơi đua xe (Racing)
  • Trò chơi thể thao (Sports)
  • Trò chơi nhập vai (RPG)

Với VPS GPU, bạn có thể thỏa sức khám phá nhiều trò chơi đa dạng và trải nghiệm không gian giải trí đa màu sắc ngay trên máy chủ ảo của mình.

2.5 Bảo mật và bảo vệ dữ liệu

Dữ liệu trên VPS GPU được mã hóa, đảm bảo chỉ người được ủy quyền mới có thể truy cập, tránh khỏi nguy cơ bị đánh cắp hoặc xâm nhập. Cloudzone cũng thường xuyên sao lưu định kỳ dữ liệu của khách hàng, đảm bảo dữ liệu của bạn được bảo vệ khỏi các sự cố không mong muốn.

Bức tường lửa Firewall bảo vệ dữ liệu
Bức tường lửa (Firewall)

2.6 Tiết kiệm chi phí

So với việc sở hữu và duy trì một máy tính cá nhân cấu hình cao để chơi game, thuê VPS GPU treo game là một lựa chọn tiết kiệm chi phí hơn rất nhiều. Bạn không cần đầu tư vào các linh kiện đắt tiền và còn tiết kiệm không gian lưu trữ. Bạn chỉ cần truy cập VPS qua internet và bắt đầu chơi game mượt mà.

2.7 Dễ dàng nâng cấp

Với VPS GPU, cấu hình phần cứng của máy chủ ảo dựa trên nhu cầu của bạn. Bạn có thể tùy chỉnh số lượng CPU, RAM và card đồ họa GPU phù hợp với yêu cầu công việc hay trò chơi của mình.

2.8 Riêng tư, không lo bị làm phiền

Điểm mạnh của việc sử dụng VPS GPU là sự riêng tư và tính bảo mật cao. Khi sử dụng VPS GPU treo game từ một nhà cung cấp uy tín như Cloudzone, bạn có thể yên tâm rằng thông tin cá nhân và hoạt động trực tuyến của mình được bảo vệ một cách an toàn và riêng tư.

3. Hướng dẫn thuê và cài đặt VPS GPU treo game tại Cloudzone

Bạn muốn trải nghiệm sức mạnh đồ họa mạnh mẽ với giá cả hợp lý? Hãy làm theo hướng dẫn dưới đây để thuê VPS GPU và tận hưởng hiệu suất đáng kể trong công việc và trò chơi của bạn.

3.1 Những tiêu chí để thuê VPS GPU treo game

  • Hiệu suất và khả năng đáp ứng: Chúng tôi sử dụng Card GPU NVIDIA Tesla T4 để tăng tốc độ xử lý đồ họa, đảm bảo trò chơi của bạn chạy mượt mà hơn.
  • Độ trễ mạng và kết nối ổn định: Độ trễ mạng và chất lượng kết nối ảnh hưởng trực tiếp đến trải nghiệm chơi game trực tuyến. Vì vậy, Cloudzone đặt hạ tầng tại 6 cụm Data Center đều tại TP.HCM, đạt chuẩn TIA-942 Rated 3, kết nối trực tiếp với 4 nhà mạng VNPT, FPT, Viettel và CMC để giảm độ trễ và kết nối ổn định hơn.
  • Khả năng mở rộng: Luôn đáp ứng khả năng mở rộng tài nguyên (CPU, RAM, Disk, GPU) khi khách hàng có nhu cầu mở rộng số lượng trò chơi.
  • Hỗ trợ kỹ thuật: Đội ngũ hỗ trợ kỹ thuật túc trực 24/7 để giúp khách hàng giải quyết các vấn đề kỹ thuật nhanh chóng.
Hỗ trợ kỹ thuật 24/7 tại Cloudzone
Hỗ trợ kỹ thuật 24/7

3.2 Hướng dẫn thuê VPS GPU treo game

Bước 1: Truy cập trang web của Cloudzone. Mở trình duyệt web và truy cập vào portal.cloudzone.vn.

Bước 2: Đăng ký và tạo tài khoản. Nhấp vào nút "Đăng ký" và điền thông tin cá nhân để tạo tài khoản.

Đăng ký tài khoản trên Portal Cloudzone
Đăng ký tài khoản

Bước 3: Tìm hiểu và chọn gói VPS phù hợp. Chọn gói VPS GPU phù hợp với nhu cầu của bạn và đáp ứng đủ yêu cầu chơi game.

Lựa chọn dịch vụ VPS GPU
Lựa chọn dịch vụ VPS GPU

Bước 4: Thanh toán và kích hoạt VPS GPU. Thanh toán phí thuê VPS GPU theo hướng dẫn trên trang web và kích hoạt VPS sau khi thanh toán thành công. Thông tin đăng nhập VPS sẽ được gửi về email bạn đã đăng ký.

Thanh toán dịch vụ VPS GPU
Thanh toán dịch vụ

3.3 Hướng dẫn sử dụng VPS GPU

Sau khi thuê được VPS GPU, bạn cần sử dụng nó với các bước sau đây:

  1. Mở PC > chọn Start > gõ chữ Remote Desktop > chọn Remote Desktop Connection.
  2. Khi cửa sổ mới xuất hiện > nhập IP của máy chủ ảo do Cloudzone cung cấp > chọn Connect.
  3. Cửa sổ mới hiện ra > điền thông tin đăng nhập (Username và Password) được cung cấp > chọn OK > chọn Yes để tiến hành truy cập.
  4. Đăng nhập thành công là có thể vào được VPS GPU mà bạn mong muốn cài đặt để chơi game.

4. Bảng giá thuê VPS GPU treo game 2025 mới nhất tại Cloudzone

Chỉ với 650.000đ/tháng, bạn sẽ sở hữu ngay VPS GPU treo game với cấu hình sau đây:

  • CPU: 4 Core
  • RAM: 4 GB
  • Disk SSD: 50 GB
  • GPU: 1 GB
  • 01 IP Public
  • Băng thông: 100Mbps/10Mbps
Bảng giá VPS GPU treo game tại Cloudzone
Bảng giá VPS GPU treo game tại Cloudzone

Để cập nhật thêm bảng giá mới nhất, tham khảo tại: Dịch vụ VPS GPU.

Hãy lựa chọn Cloudzone để khám phá sức mạnh của VPS có GPU và nâng cao hiệu suất công việc của bạn. Tham khảo thêm:

Thông tin liên hệ:

DỊCH VỤ HẠ TẦNG CLOUDZONE

Cần tư vấn giải pháp Cloud, Máy chủ & Hạ tầng cho doanh nghiệp?

Đội ngũ kỹ thuật Cloudzone sẵn sàng hỗ trợ và tư vấn miễn phí.

📞 0906.489.647(Phone/SMS/Zalo)

Cloud ServerMáy chủ vật lýColocation

Chia sẻ

Bài viết liên quan

Kinh nghiệm chọn VPS GPU treo game (2026)

Kinh nghiệm chọn VPS GPU treo game (2026)

Kinh nghiệm chọn VPS GPU treo game 2026: khi nào cần GPU, 3 tiêu chí chọn, hạn chế cần biết. Tư vấn cấu hình 0906.489.647.

Bảng giá thuê VPS GPU mới nhất năm 2024

Bảng giá thuê VPS GPU mới nhất năm 2024

Trong thế giới công nghệ ngày nay, VPS (Virtual Private Server) có GPU đóng vai trò quan trọng trong việc cung cấp sức mạnh tính toán và xử lý đồ họa cho các ứng dụng treo như: MMO, game, Amazon,Ebay,… Có rất nhiều khách hàng tìm hiểu về dịch vụ VPS GPU cũng như chi phí đầu tư sử dụng.Vì Vậy, Cloudzone.vn lên bài viết này sẽ giúp bạn có cái nhìn tổng quan và lựa chọn phù hợp với nhu cầu của mình.

Vì sao nên thuê VPS GPU tại Cloudzone

Vì sao nên thuê VPS GPU tại Cloudzone

Trong vô số những nhà cung cấp dịch vụ thuê VPS GPU trên thị trường, Cloudzone đứng vững như một bậc thầy trong lĩnh vực này. Đến nay, Cloudzone vẫn tiếp tục khẳng định vị trí dẫn đầu bằng những ưu điểm vượt trội và cam kết không ngừng nâng cao trải nghiệm của khách hàng. Nhưng vấn đề đặt ra là: Tại sao nên thuê VPS GPU tại Cloudzone? Hãy cùng tôi đi sâu vào tìm hiểu và khám phá những lý do hấp dẫn đằng sau sự lựa chọn đáng giá này.

Giải đáp những thắc mắc về dịch vụ thuê VPS có GPU

Giải đáp những thắc mắc về dịch vụ thuê VPS có GPU

Bạn đang tìm kiếm một giải pháp VPS mạnh mẽ và hiệu suất cao để đáp ứng nhu cầu công việc đòi hỏi xử lý đồ họa và tính toán cao? Cloudzone – đối tác đáng tin cậy mang đến cho bạn sự tiện lợi và ưu việt vượt trội. Trong bài viết này, chúng ta sẽ tìm hiểu về VPS có GPU và tại sao nó là lựa chọn tốt nhất cho công việc của bạn.

VPS GPU: Đỉnh cao hiệu suất với lợi ích & ứng dụng vượt trội

VPS GPU: Đỉnh cao hiệu suất với lợi ích & ứng dụng vượt trội

Trong thế giới công nghệ đầy cạnh tranh hiện nay, việc nâng cao hiệu suất là yếu tố quan trọng để đạt thành công vượt trội. Và trong hành trình đó, VPS GPU (Virtual Private Server với Graphic Processing Unit) đã trở thành một công nghệ đột phá, mang đến khả năng vượt trội trong việc tối ưu hoá hiệu suất công việc đòi hỏi tính toán đồ họa và xử lý mạnh mẽ. Bằng cách kết hợp sự mạnh mẽ của GPU và linh hoạt của môi trường ảo hóa, VPS GPU đã mở ra một cánh cửa mới đến đỉnh cao hiệu suất. Hãy cùng tìm hiểu về lợi ích và ứng dụng của VPS GPU, để bạn có thể khám phá tiềm năng vô hạn và đạt đỉnh cao thành công trong công việc của mình.

VPS có GPU và sức mạnh xử lý đồ họa, phân tích dữ liệu của nó

VPS có GPU và sức mạnh xử lý đồ họa, phân tích dữ liệu của nó

VPS có GPU là lựa chọn tuyệt vời cho việc xử lý đồ họa cao cấp, trí tuệ nhân tạo, treo game, phân tích dữ liệu lớn và nhiều ứng dụng công nghệ khác. Đọc bài viết này để khám phá thêm về sức mạnh của VPS có GPU và cách nó ứng dụng trong các lĩnh vực khác nhau.